ทำบุญวันพระ ๖ ก.ค. ๖๕
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409866-1024x768.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๕ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๖ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๘ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409864.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409863.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409860_0.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409865.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409862.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__14409866.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๕ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๖ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๘ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา