ทำบุญวันพระ ๒๒ มิ.ย. ๖๕
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14213-1024x768.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๒๒ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันแรม ๘ ค่ำ เดือน ๗ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14217.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14214.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14216.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14215.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/14213.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๒๒ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันแรม ๘ ค่ำ เดือน ๗ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา