วันเด็กแห่งชาติ 2567
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1530-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๒ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๗ โรงเรียนวัดทุ่งยายชีได้จัดงานวันเด็กประจำปี ๒๕๖๗ โดยมี นายทวี สาธุชาติ นายกอบต.ท่าตะเกียบ เป็นประธานเปิดกิจกรรม โดยกิจกรรมประกอบด้วยการอ่านสารเนื่องในงานวันเด็ก จากนายกรัฐมนตรี เพื่อให้นักเรียนทราบถึงความสำคัญของงานวันเด็ก ตระหนักถึงบทบาท หน้าที่ของ เด็กและเยาวชนที่มีต่อสังคมประเทศชาติ และภายในงานยังมีการมอบทุนการศึกษา มอบเกียรติบัตรแก่นักเรียนที่สร้างชื่อเสียงแก่โรงเรียน มีการแสดง การเล่นเกม แจกของรางวัลและเลี้ยงอาหารแก่นักเรียน เยาวชน ผู้ปกครองที่มาร่วมงาน