ทำบุญวันพระ ๙ ส.ค. ๖๖
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6638-1024x683.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๔ และ ม.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๙ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๖ ตรงกับวันแรม ๘ ค่ำ เดือน ๘(หลัง) ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6627-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6634-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6638-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6661-1024x683.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๔ และ ม.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๙ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๖ ตรงกับวันแรม ๘ ค่ำ เดือน ๘(หลัง) ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา