ทำบุญวันพระ ๖ ม.ค. ๖๖
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_3-1024x768.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๖ และ ม.๑ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๖ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๖ ตรงกับวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๒ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗-1024x576.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_4-1024x768.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_2-1024x768.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_1-1024x576.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_0-1024x768.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญวันพระ_๒๓๐๑๐๗_3-1024x768.jpg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๖ และ ม.๑ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๖ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๖ ตรงกับวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๒ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา