กิจกรรมเลือกตั้งประธานนักเรียน
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095524-1024x768.jpg)
วันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ พ.ศ.๒๕๖๔ โรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานนักเรียน ส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน เพื่อให้นักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของระบอบประชาธิปไตยซึ่งเป็นพื้นฐานสำหรับการนำไปใช้สังคมและชุมชน โรงเรียนได้นำรูปแบบประชาธิปไตยมาใช้ในโรงเรียน เพื่อพัฒนาเด็กให้มีความเป็นประชาธิปไตย รู้จักปฏิบัติตนให้ถูกต้องตามภาระหน้าที่ และมีวิถีชีวิตตามหลักประชาธิปไตย สามารถดำรงตนให้อยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุข
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095523.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095524.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095521.jpg)