กิจกรรมรำลึกถึงในหลวงรัชกาลที่ ๙
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095550-1024x768.jpg)
วันที่ ๑๒ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๖๓ โรงเรียนวัดทุ่งยายชีได้จัดกิจกรรม วางพวงมาลาและถวายบังคมเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๓ โดยมี นายสมภพ ดวงชอุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทุ่งยายชี เป็นประธานในพิธี ณ ศาลาอเนกประสงค์ โรงเรียนวัดทุ่งยายชี
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095552.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__5095550.jpg)