วันเด็กแห่งชาติ ๒๕๖๖
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/29B406F1-9321-430D-AB63-73A8A4C02035-1024x683.jpeg)
วันที่ ๑๓ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๖ โรงเรียนวัดทุ่งยายชีได้จัดงานวันเด็กประจำปี ๒๕๖๖ โดยกิจกรรมประกอบด้วย นายทวี สาธุชาติ นายกอบต.ท่าตะเกียบ ได้อ่านสารเนื่องในงานวันเด็ก จากนายกรัฐมนตรี เพื่อให้นักเรียนทราบถึงความสำคัญของงานวันเด็ก ตระหนักถึงบทบาท หน้าที่ของเด็กและเยาวชนที่มีต่อสังคมประเทศชาติ และเป็นประธานในพิธีเปิดงาน และภายในงานยังมีการมอบทุนการศึกษา มอบเกียรติบัตรแก่นักเรียนที่สร้างชื่อเสียงแก่โรงเรียน มีการแสดง การเล่นเกม แจกของรางวัลและเลี้ยงอาหารแก่นักเรียน เยาวชน ผู้ปกครองที่มาร่วมงาน
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/AA420127-3875-4CF0-A986-C8BF0163CE4C-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/CB6D62FD-AD5D-4F9D-9F74-BD8C78ED4295-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/7CBE067F-E6AF-4BC1-8856-2E65CAC2FF5F-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/7F0B4809-3436-4400-9F34-08F5055BB8AE-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/1E0B8D80-78E3-40A6-B8B0-EFFA2A3BA458-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/B3EDA33F-AA75-49EE-8429-B6ECBF5661CD-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/9A9DA531-7ED8-4CCD-AC47-FAB4AA595385-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/A5AC86F1-25E2-461E-B00C-AC44A24833C0-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/9C463038-F5DF-4217-B566-7BCD3A1F5AB5-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/1550D3FC-AE7E-41BC-AD4E-FC802F1C1342-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/152ED2FB-691F-4F0D-8055-12F3421B3C90-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/88B75B27-004D-462F-B64B-6169545C51E0-1024x683.jpeg)