วันวิสาขบูชา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8186-1024x683.jpg)
วันที่ ๒ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๖ นางสาวจริญญา สระโกฎิ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทุ่งยายชี พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้จัดกิจกรรมวันวิสาขบูชา ณ โรงเรียนวัดทุ่งยายชี เพื่อเป็นการกระตุ้นให้นักเรียนได้เห็นความสำคัญทางพระพุทธศาสนา และอนุรักษณ์วัฒนธรรมไทย โดยกิจกรรมประกอบด้วย การทำบุญถวายปัจจัย ฟังธรรมเทศนา และกิจกรรมเวียนเทียน โดยมีคณะครูและนักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านทุ่งยายชี มาร่วมกิจกรรมเวียนเทียน
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8018-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8100-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8117-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8141-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8186-1-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_7998-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_8016-1024x683.jpg)