วันมาฆบูชา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7012-1024x683.jpg)
วันที่ ๓ มีนาคม พ.ศ.๒๕๖๖ นางสาวจริญญา สระโกฎิ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทุ่งยายชี พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้จัดกิจกรรมวันมาฆบูชา ณ วัดทุ่งยายชี เพื่อเป็นการกระตุ้นให้นักเรียนได้เห็นความสำคัญทางพระพุทธศาสนา และอนุรักษณ์วัฒนธรรมไทย โดยกิจกรรมประกอบด้วย การทำบุญถวายปัจจัย ฟังธรรมเทศนา และกิจกรรมเวียนเทียน โดยมีคณะครูและนักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านทุ่งยายชี มาร่วมกิจกรรมเวียนเทียน
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_6946-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_6987-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7072-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7099-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7185-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7214-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_7237-1024x683.jpg)