ปัจฉิมนิเทศ
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/765AC2A6-B9A9-4827-B395-57C5CB08F41B-1024x683.jpeg)
วันที่ 23 มีนาคม พ.ศ.2566 โรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศนักเรียนระดับชั้นอนุบาล3 ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2565 ซึ่งถือเป็นธรรมเนียมปฏิบัติเป็นประจำทุกปี เพื่อเป็นการแสดงความยินดีและให้โอวาทแก่นักเรียนที่กำลังจะจบการศึกษา แสดงความรักความผูกพันระหว่างครู นักเรียนและโรงเรียน โดยมีกิจกรรมแสดงความยินดีระหว่างน้องพี่ชาวโรงเรียนวัดทุ่งยายชี พิธีมอบประกาศนียบัตร และพิธีบายศรีผูกข้อมือเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่นักเรียน โดยมีนางพงศ์สันต์ โตเจริญ รองผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต 2 ร่วมแสดงความยินดีและให้โอวาทแก่นักเรียนในกิจกรรมนี้ด้วย
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/14B131E1-1042-4CE3-899E-4BA133DAAFF3-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/30658FCF-E240-4FDA-94C3-1EA4D8995762-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/60BE2308-7DED-44AB-9485-DCCAEAD0BF62-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/93AC39DE-6D4F-47DD-8880-45B3AAB5468D-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/4C3762AD-1E77-4118-91F0-6DC9CA5F0C06-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/765AC2A6-B9A9-4827-B395-57C5CB08F41B-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/C6A3FBD0-D0EC-4123-B8A6-7C406992ED8A-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/5557416E-1CDF-4E7B-AFB9-6AB13927F3C1-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/43C148F7-2271-4B79-8202-C128C3F4302D-683x1024.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/78ED9775-A5BC-4A92-A7B5-FEDCAC77AAE1-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/465533A1-1D3D-48FB-A65C-10941B762407-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/EC5765FC-DF94-433E-BE30-2A4D29563599-1024x683.jpeg)