จามจุรีเกมส์ 66
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993393-1024x683.jpg)
วันที่ 25-27 มกราคม 2566 โรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้จัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาภายใน ประจำปี 2566 “จามจุรีเกมส์” โดยมี นายบุญมี บัวรุ่ง รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าตะเกียบ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน การจัดกิจกรรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมพัฒนาให้ผู้เรียนมีพฤติกรรมเชิงบวก รักในการออกกำลังกาย มีความคิดสร้างสรรค์ รู้รักสามัคคี มีน้ำใจ มีวินัย ฝึกการเป็นผู้นำที่ดี และการทำงานร่วมกันเป็นหมู่คณะ
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870999058-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870999424-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870999512-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870999708-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870999590-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993098-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993212-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993287-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993393-1-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870993477-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870992103-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870992635-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870991562-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870990902-1024x683.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/1703870989654-1024x683.jpg)