กิจกรรมวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2219-1024x683.jpg)
โรงเรียนวัดทุ่งยายชี จัดกิจกรรมเนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ในวันอังคาร ที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เพื่อเป็นการส่งเสริมพระพุทธศาสนาและปลูกฝังคุณธรรมจริยธรรม เสริมสร้างจิตสำนึกที่ดีแก่นักเรียน โดยมีครูปานเทพ ภักดีอุทร รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทุ่งยายชี เป็นประธานในพิธี มีพิธีถวายเทียนพรรษา โดยคณครูและนักเรียนโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ถวายเทียนพรรษา ณ วัดทุ่งยายชี วัดน้อยนาดี วัดเนินกระบก และสำนักสงฆ์ชมพู อำเภอท่าตะเกียบ จังหวัดฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2223-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2304-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2370-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2476-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2500-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_2497-scaled.jpg)