กิจกรรมเลือกตั้งประธานนักเรียน
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_15-1024x768.jpg)
วันที่ ๑๕ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๕ โรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานนักเรียน ส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน เพื่อให้นักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของระบอบประชาธิปไตยซึ่งเป็นพื้นฐานสำหรับการนำไปใช้สังคมและชุมชน โรงเรียนได้นำรูปแบบประชาธิปไตยมาใช้ในโรงเรียน เพื่อพัฒนาเด็กให้มีความเป็นประชาธิปไตย รู้จักปฏิบัติตนให้ถูกต้องตามภาระหน้าที่ และมีวิถีชีวิตตามหลักประชาธิปไตย สามารถดำรงตนให้อยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุข
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_14.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_12.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_13.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_15.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_17.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_16.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_เลือกตั้งสภานักเรียน-64-65_220615_18.jpg)