ทำบุญวันพระ ๘ ธ.ค. ๖๕
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/FFC77D9F-B6A8-4B97-AEFF-583CAE2DC4D0-1024x683.jpeg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๑ และป.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๘ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/7E1EEB2C-58E1-43F5-8F03-2D4A6AA50104-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/FFC77D9F-B6A8-4B97-AEFF-583CAE2DC4D0-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2A45D732-E4B6-49E0-AA67-B3B451FCB88C-1024x683.jpeg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/17A21009-8429-4FB6-B369-E8D682633568-1024x683.jpeg)
คณะครูโรงเรียนวัดทุ่งยายชี ได้นำนักเรียนชั้น ป.๑ และป.๓ ทำบุญวันพระ ในวันที่ ๘ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๖๕ ตรงกับวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑ ณ วัดทุ่งยายชี อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา