มือปราบน้อย ตามรอยลูกน้ำ
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0464-1024x683.jpg)
วันที่ ๙ กันยายน พ.ศ.๒๕๖๕ โรงเรียนวัดทุ่งยายชีได้จัดกิจกรรม มือปราบน้อย ตามรอยลูกน้ำ เพื่อให้ความรู้และวิธีป้องกันโรคไข้เลือดออก โดยมีนายบุญมี บัวรุ่ง รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าตะเกียบ เป็นประธานในพิธี ช่วงเช้าเป็นการให้ความรู้โดยมีวิทยากรจากเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ช่วงบ่ายเป็นกิจกรรมเดินรณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือกออก
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0910-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0466-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0512-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0537-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0540-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0546-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0563-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0607-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0690-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0699-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0719-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0762-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0824-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0866-scaled.jpg)