วันไหว้ครู ๒๕๖๕
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220616_110937-1024x768.jpg)
โรงเรียนวัดทุ่งยายชี จัดพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ ทั้งนี้ให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความเคารพ กตัญญูกตเวที ระลึกถึงพระคุณ ครู-อาจารย์ และเป็นการแสดงตนของนักเรียนในการขอเป็นศิษย์ อันเป็นการเคารพครูให้ถูกต้องตามขนบธรรมเนียมประเพณีไทยโดยมีท่านผู้อำนวยการสมภพ ดวงชอุ่ม ประธานในพิธี จุดเทียนบูชาพระรัตนตรัย และเจิมหนังสือ ตำราเรียน ตัวแทนนักเรียนกล่าวนำไหว้ครู คำปฏิญาณตน ตัวแทนนักเรียนอนุบาล ประถม และมัธยมศึกษา พร้อมใจนำพานดอกไม้ธูปเทียนมาไหว้ครูอย่างพร้อมเพรียง มีการแสดงจากชมรมดนตรีและการแสดง และมีศิษย์เก่าบางส่วนมาร่วมไหว้ครู ทั้งนี้ท่านผู้อำนวยการ ได้กล่าวให้โอวาทแก่นักเรียนพร้อมให้ความรู้เกี่ยวกับความสำคัญของวันไหว้ครูอีกด้วย
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220616_090323-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220616_093335-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220616_102948-scaled.jpg)
![](https://tyschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220616_110937-scaled.jpg)